![](https://jaihindnews2.com/wp-content/uploads/2022/08/Pic_เดอะ-คอฟฟี่-คลับ-ปั้นบาริสต้าไทยสู่การแข่งขันบาริสต้าระดับโลก-1024x536.jpg)
มร.วิลเลี่ยม เอ็ลล์วู๊ด ไฮเน็ค ประธานกรรมการ บริษัท ไมเนอร์ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด (มหาชน) (คนที่ 3 จากซ้าย) พร้อมด้วย นางนงชนก สถานานนท์ ผู้จัดการทั่วไป เดอะ คอฟฟี่ คลับ (คนที่ 1 จากซ้าย) และมร.เจมส์ แบรดเบอร์รี่ Global Head of Culinary เดอะ คอฟฟี่ คลับ (คนที่ 4 จากซ้าย) ร่วมแสดงความยินดีแก่ นางสาว พรรณปพร คำอินตา บาริสต้า เดอะ คอฟฟี่ คลับ สาขาเซ็นทรัลเฟสติวัล สมุย ผู้คว้ารางวัลชนะเลิศการแข่งขัน “The Coffee Club Thailand Barista Championship 2022” ที่จะได้เป็นตัวแทนบาริสต้า เดอะ คอฟฟี่ คลับ ประเทศไทย เข้าร่วมการแข่งขันบาริสต้าระดับโลกรายการ “The Coffee Club International Barista Championship” ณ ประเทศออสเตรเลีย โดยกิจกรรมดังกล่าวสะท้อนภาพการเป็นร้านกาแฟชั้นนำสัญชาติออสเตรเลียที่พร้อมเสิร์ฟเมนูกาแฟพรีเมียมจากวัตถุดิบคุณภาพ ตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์การดื่มกาแฟของผู้บริโภคทุกกลุ่ม ควบคู่ไปกับการให้ความสำคัญเรื่องการพัฒนาและฝึกอบรมบุคลากรให้มีประสิทธิภาพ ตอกย้ำปณิธานของ เดอะ คอฟฟี่ คลับ ที่ต้องการส่งมอบ Good Food, Great Service และ Excellent Coffee